Little Star
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Little Star

Welcome to the Little Star

Trang ChínhTrang Chính  PortalPortal  GalleryGallery  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng Nhập  
Top posters
[Λ]d|V|in [Ў]μmЗtΛ™ (224)
Lý do để khóc - Kì 3 : Có phải mình đã tìm thấy [ tiếp theo ] Vote_lcapLý do để khóc - Kì 3 : Có phải mình đã tìm thấy [ tiếp theo ] Voting_barLý do để khóc - Kì 3 : Có phải mình đã tìm thấy [ tiếp theo ] Vote_rcap 
rock_star (92)
Lý do để khóc - Kì 3 : Có phải mình đã tìm thấy [ tiếp theo ] Vote_lcapLý do để khóc - Kì 3 : Có phải mình đã tìm thấy [ tiếp theo ] Voting_barLý do để khóc - Kì 3 : Có phải mình đã tìm thấy [ tiếp theo ] Vote_rcap 
huuhuan96 (54)
nh0z_Huan (47)
gin.princess (38)
ñhøç Çrµët © (24)
TyKool (17)
Hero_Jaejoong (13)
PePj17 (10)
icecream_kute (8)

Lý do để khóc - Kì 3 : Có phải mình đã tìm thấy [ tiếp theo ]

Go down 
Tác giảThông điệp
gin.princess
Mod
Mod
gin.princess

Lý do để khóc - Kì 3 : Có phải mình đã tìm thấy [ tiếp theo ] Empty
Bài gửiTiêu đề: Lý do để khóc - Kì 3 : Có phải mình đã tìm thấy [ tiếp theo ]   Lý do để khóc - Kì 3 : Có phải mình đã tìm thấy [ tiếp theo ] Icon_minitimeWed Jun 03, 2009 3:55 pm

Chiếc xe đi vòng về bến cuối, và một lúc sau thì bến xe quen thuộc đã thấp thoáng vẫy gọi Linh. Rút kinh nghiệm lần trước, Linh đứng ngay dậy chờ luôn ở cửa xe. Tên con trai kia cũng đeo ba lô và ống tranh bước ra cửa.

Ồ, vậy là cô cũng xuống bến này.
“ Mình luôn bị ám thế này à..” – Linh thở dài. Cửa xe mở, nó và anh con trai bước xuống.

A, chào đôi bạn trẻ, mời hai bạn vào đây !!!!!!!!!!
Một bác mặc vest ở đâu chạy lại kéo tay nó và anh con trai kia vào giữa một đám đông. Chưa kịp định thần Linh đã thấy nó đang đứng trên một sân khấu gì đó của một siêu thị lớn mở ngay cạnh bến xe bus. Tên kia cũng ngạc nhiên không kém gì Linh, cả hai chỉ biết đứng im nhìn mọi người nhốn nháo phía dưới, bên cạnh là khoảng 4,5 đôi trai gái khác.

Bây giờ tôi sẽ đặt các câu hỏi và các bạn trả lời thật nhanh nhé. Đôi nào trả lời nhanh nhất và nhiều câu đúng nhất sẽ được những phần quà hấp dẫn của siêu thị chúng tôi hôm nay!!!!!- người mặc vest hào hứng nói , mọi người vỗ tay hưởng ứng , và mấy đôi kia xem chừng quyết tâm lắm.
Xem ra chúng ta bị cuốn vào chuyện này cũng hay gớm, cô cứ đứng yên nhé để tôi lo- anh con trai nói nhỏ vào tai Linh.
Linh vẫn chưa hiểu mô tê gì thì người đàn ông đã đọc to các câu hỏi và mọi người tranh nhau ấn chuông. Câu hỏi thuộc đủ mọi chủ đề từ cổ chí kim, có nhiều câu đố Linh còn cảm thấy khá ngu ngốc như “ Cái tàu gì biết bay ?”à cái tàu bay (?).

Nào , bây giờ đến câu hỏi cuối cùng và chúng ta còn hai đội đang có số câu trả lời đúng bằng nhau.
Và theo như người mặc vest đó thì một trong hai đội đó là đội của anh con trai và Linh.

Chuẩn bị nhé. Câu hỏi là : Làm sao có thể phát hiện ra một người da đen khi anh ta đứng giữa một ngôi làng màu đen, xung quanh tất cả mọi vậy đều đen sì, không có đèn có lửa và trên trời không có trăng sao ?
Mọi người xì xầm bàn tán, và chưa có ai có được câu trả lời.

Có gì mà lạ chứ. Trời đang ban ngày thì cần gì đèn nến trăng sao để phát hiện ra anh ta- đứng im từ đầu, giờ Linh mới buột mồm nói một câu.
CHÚC MỪNG!!!!!!! VÀ CHÚNG TA ĐÃ CÓ NGƯỜI CHIẾN THẮNG!!!!!!!!!!!!!!!!!!
Một lúc sau Linh và anh con trai mới thoát ra được khỏi đám đông nhộn nhạo ấy, khi mà người đàn ông mặc vest lại đi tìm các đôi đang đứng quanh đó tham gia vào trò chơi thứ hai.

Cô cũng được đấy nhỉ ! Không ngốc như tôi tưởng.
Mấy cái câu hỏi cũ rích, tôi chơi từ hồi cấp 1 rồi.
Vậy hả ? – anh ta xốc lại chiếc ba lô và đưa cho Linh chiếc máy nghe nhạc, phần thưởng mà hai người mới giành được – của cô đấy.
Sao thế được ? Tôi chỉ trả lời có mỗi một câu thôi mà, anh trả lời hết đấy chứ. Biết là thế, thôi coi như là quà tạ lỗi tôi làm cô lỡ bus nhá, OK ? Mà cô thấy chưa, tôi biết là việc chúng ta lỡ xe bus thể nào cũng có lý do của nó mà. Thôi tôi đi đây, muộn rồi- anh ta nói và dúi vội chiếc máy vào tay Linh, quay đầu bước đi thật nhanh. Thoáng chốc chỉ còn một mình, Linh tần ngần nhìn theo, xung quanh xe cộ ồn ào bóp còi inh ỏi.
Việt chạy vội lên văn phòng CLB. Chiều nay anh trưởng ban thiết kế đã hẹn mà thế nào nó ngủ quên biến đi mất. Leo 5 tầng cầu thang mới tới nơi, Việt ngó vào thì đã thấy anh trưởng ban và Vân đứng ở đó rồi.

Bây giờ thế này nhá, Việt đèo Vân đến chỗ này, tòa nhà X ở phố Y nhá, để lấy bóng bay với băng rôn của nhà tài trợ, sau rồi quay lại đây phun sơn nốt cho cái phông sân khấu. Khẩn trương nhé hai hôm nữa là tổ chức sinh nhật CLB rồi.
Hai đứa năm nhất chỉ biết dạ vâng. Lòng vòng mấy hồi, một tiếng sau bọn nó đã trên đường trở lại văn phòng, Vân ngồi sau mỗi tay một chùm bóng bay lớn, 1 xanh lá cây 1 trắng.

Vân ngồi sau có vướng lắm không ? Để Việt đi chậm chậm thôi nhé.
Ổn mà, chuyện nhỏ. Bóng cũng được bọc túi nilon rồi..
Sao không cho người ta bóng chưa thổi rồi về mình bơm nhỉ, thế này trông mình không khác gì cái rạp xiếc di động hết.
Haha, Vân thì thấy thế này cũng hay đấy chứ. Để coi trên đường có ai không nhìn tụi mình không nhớ.
Về đến nơi, Vân với Việt lôi những hộp sơn phun đã mua từ trước chuẩn bị xịt lên tấm vải trắng rất lớn.

Cẩn thận nhá! Mà đeo cái khẩu trang vào, mùi sơn không tốt đâu- Vân nhắc Việt, lúc này đang đứng cheo leo trên chiếc thang.
OK, cái này mình làm suốt ấy mà- Việt phủi tay.
Vân ngồi dưới tỉ mẩn pha thêm màu bột để tẹo tô lên ngôi nhà bằng xốp phục vụ cho trò “Kiss House”. Việt sơn xong phần nền, chuyển giao cho mấy anh chị lớn làm nốt, nó xắn tay với lấy cái cọ tô ngôi nhà cùng Vân.

Việt, chỗ đấy tô xanh cô ban cơ mà ?
Ờ, ừ nhỉ, để mình chỉnh…
Việt nhíu mày , ấn cọ để lại một đường xanh thẫm trên màu xốp trắng. Vân nhìn Việt, tự nhiên cười.

Sao đấy ?
Mặt Việt dính màu kia kìa- Vân nói rồi lấy tờ giấy ăn trong túi lau nhẹ vết màu lem.
Cảm ơn Vân – Việt lúng túng, rửa cọ chuyển màu khác.
Vân lại cười, nụ cười lạ lùng và bí hiểm :

Việt biết không, nhiều lúc trông Việt dễ thương lắm ấy..
http://ca.360.yahoo.com/youare_myangel_87

Lý do để khóc - Kì 3 : Có phải mình đã tìm thấy [ tiếp theo ]
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Lý do để khóc - Kì 3 : Có phải mình đã tìm thấy
» Lý do để khóc - Kì 2 : Cuộc hẹn đầu tiên
» "Lý do để khóc" - Kì 1 : Tao rất lấy làm tiếc
» Sự thật không thể thay đổi...
» cho mình giới thiệu nha