Little Star
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Little Star

Welcome to the Little Star

Trang ChínhTrang Chính  PortalPortal  GalleryGallery  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng Nhập  
Top posters
[Λ]d|V|in [Ў]μmЗtΛ™ (224)
goodbye, my love Vote_lcapgoodbye, my love Voting_bargoodbye, my love Vote_rcap 
rock_star (92)
huuhuan96 (54)
nh0z_Huan (47)
gin.princess (38)
ñhøç Çrµët © (24)
TyKool (17)
Hero_Jaejoong (13)
PePj17 (10)
icecream_kute (8)

goodbye, my love

Go down 
Tác giảThông điệp
gin.princess
Mod
Mod
gin.princess

goodbye, my love Empty
Bài gửiTiêu đề: goodbye, my love   goodbye, my love Icon_minitimeSat Jun 06, 2009 12:31 am

Chỉ còn một vài giờ nữa thôi thì cuộc đời của nó sẽ bước sang một trang mới. Nó sắp phải đi trên một con đường đầy khó khăn, thử thách vì bên cạnh nó giờ đây, anh ko còn nữa. Bất giác nó cảm thấy lòng chợt buồn vì hôm nay là ngày sinh nhật của nó và cũng là ngày kết thúc câu chuyện tình lãng mạn giữa nó và anh. Vì hôm nay anh đã nói ra một câu nó ko bao giờ muốn nghe :"Anh chỉ còn xem em là bạn thôi". Đáng lẽ nó phải vui mới đúng chứ? Vì nó là người đề nghị chia tay mà. Vậy mà ko hiểu sao từ ngày chia tay đền nay nó vẫn mong nơi anh một điều gì đó, dù rất nhỏ nhoi là vẫn còn có hình bóng của nó trong trái tim anh. Và anh vẫn còn yêu nó như lời anh hứa ngày nào. Thế nhưng giờ đây tất cả đã chấm hết. Và rồi nó nghe quặn đau trong tim vì những kỉ niệm ngày xưa bỗng nhiên ùa về trong tâm trí nó, làm nó nhớ lại những ngày tháng tuyệt vời khi xưa anh và nó đã từng có với nhau. Trước đây khi còn bé, nó hay mơ về một chàng hoàng tử đẹp trai sẽ đến và đưa nó tơi một nơi chỉ toàn là hạnh phúc, ko có đau khổ và nước mắt. Và anh xuất hiện như một tia nắng ấm áp biến giấc mơ của nó trở thành hiện thực. Sau những tháng ngày thử thách, mối tình đầu của nó đẹp như một giấc mơ mà ko phải ai cũng có được. Hai người cùng nhau học bài vào mỗi giờ ra chơi. Anh chở nó trên chiếc xe đạp cũ, dắt tay nó khi qua đường, khi leo núi và cả khi... tìm chỗ trú mưa. Thời gian ở bên anh ko bao giờ là đủ đối với nó. Vừa gặp nhau tức thì xong thì nó lại thấy nhớ anh rồi. Thậm chí ngồi ngay bên cạnh anh mà nó cũng cảm thấy nhớ anh thật nhiều!!! Nó cứ nghĩ rằng hạnh phúc sẽ ở bên nó mãi. Và anh, người mà nó tin tưởng trao trọn con tim sẽ ko bao giờ lìa xa nó. Thế nhưng chuyện gì đến rồi cũng sẽ đến. Mọi thứ sẽ thay đổi khi vòng xoay số phận bắt đầu lăn bánh. Có phải cái gì càng đẹp thì càng mau phai tàn??? Những mâu thuẫn lớn giữa anh và nó bắt đầu xuất hiện. Những tin đồn về anh và cô bạn gái cùng lớp đã làm cho nó hết sức phân vân. Nó cần nơi anh một lời giải thích hoặc chỉ là một lời phủ nhận thôi cũng được. Chỉ cần anh nói ko có thì nó sẽ tin anh vô điều kiện. Vậy mà anh vẫn im lặng và để nó chờ hết ngày này sang ngày khác. Một ngày rồi hai ngày. Một tuần rồi hai tuần. Càng lúc nó càng chán nản khi phải chờ đợi quá lâu như vậy. Cái ý nghĩ anh đã thay lòng đổi dạ càng làm nó quyết tâm hơn khi tiến tới quyết định chia tay. Ngày nó hẹn anh ra nói chuyện lần cuối, anh đã tới trễ và kết quả là bức thư chia tay với vài dòng ngắn gọn được nó trao cho anh qua tay một người bạn. Kể từ sau ngày đó, anh và nó chỉ coi nhau như bạn bè (hoặc chỉ mình anh nghĩ vậy) cho tới hôm nay. Nó những tưởng sau khi chia tay nó sẽ được thoải mái làm những gì nó thích, ko cần để ý đến ai. Sự thật khác xa với trí tưởng tượng của nó quá! Nó ko hề cảm thấy vui ve tí nào. Ngược lại nó lại bị nỗi nhớ mong anh dày vò hằng đêm. Nhắm mắt hay mở mắt, dứng hay ngồi, dù làm bất cứ việc gì nó cũng đều nhớ đến anh. Đâu đâu cũng có hình bóng anh và những kỉ niệm về anh. Để bây giờ một mình ngồi giữa căn phòng này, nó thèm được nghe giọng nói ấm áp của anh. Được nghe anh chúc ngủ ngon mỗi tối. Điều mà trước đây nó cảm thấy quá bình thường. Ở đời là thế, con người thường ko biết quý trọng những gì mà mình đang có. Nó cũng vậy. Khi quen anh, nó thường ko quan tâm anh nghĩ gì, chỉ thích làm theo ý mình thôi. Đôi lúc giận anh vì những lí do ko đâu làm anh phải năn nỉ rất nhiều. Nhưng có thể đó chỉ là vẻ bề ngoài thôi vì nó ko muốn anh thấy nó yếu đuối. Cũng như khi chia tay anh nó chỉ muốn khóc thét lên cho vơi bớt nỗi buồn. Vì nó đau, đau lắm!!! Giống như có hàng ngàng mũi kim đâm vào tim nó vậy. Trước mặt bạn bè, nó luôn phải đối xử bình thường với anh và phải nói dối rằng nó ko còn yêu anh nữa. Thật là khó biết bao!!! Đôi khi đi bên cạnh anh, nó cứ ngỡ anh còn là của nó như ngày nào, nó muốn nói ra những câu như ngày xưa nó vẫn hay nói nhỏ vào tai anh. Hơn bao giờ hết, nó muốn ôm anh thật chặt vào lòng cho thỏa nỗi nhớ thương bao lâu nay nó vẫn kiềm nén trong lòng. Cái mong ước được một lần, dù chỉ một lần nữa cảm nhận được hơi ấm của anh phải chăng quá lớn lao? Nó đã cố gắng xem anh như một người bạn giống như bao người bạn khác. Nó đã cố gắng dồn lòng mình lại. Cố gắng ko viết tên anh nữa, ko đợi chờ anh nữa nhưng nó thất bại. Phím delete trong trái tim nó chắc bị hỏng rồi hoặc là cũng ngang bướng như chính nó vậy. Để rồi khi nghe "Nhớ anh" nó lại phải tự nhủ lòng mình rằng ""Nước mắt ơi, đừng rơi nhé! Nó ơi, đừng buồn nhé! Những chuyện này rồi sẽ sớm qua đi thôi". Vậy mà ko hiểu sao nó lại cảm thấy ươn ướt nơi khóe mắt. Nó đâu có khóc, tại nước mắt ko nghe lời đó chứ! Nó vẫn thường nhủ lòng mình rằng người đứng trước mặt nó bây giờ ko phải là anh, chỉ là một người giống anh thôi. Anh đã chết rồi, người duy nhất nó yêu thương đã chết cách đây mấy tháng. Bây giờ ko còn nữa đâu. Nó ko hối hận khi quyết định để anh ra đi. Nhưng chỉ là hơi vội vàng thôi. Biết đâu ở bên người khác, anh sẽ cảm thấy nhẹ nhõm hơn, hạnh phúc hơn khi bên nó. Hạnh phúc đôi khi chỉ là những điều hết sức đơn giản, chỉ cần thấy người mình yêu thương hạnh phúc là đã quá đủ rồi. Nó đã từng nói nó yêu anh và anh cũng nói như vậy với nó. Nhưng bây giờ nó mới nhận ra rằng cả nó mới nhận ra rằng cả nó và anh vẫn chưa đủ tư cách nói ra từ "yêu". Nếu yêu nhau, người ta sẽ biết tha thứ nhiều hơn là hờn dỗi. Nếu yêu nhau, người ta sẽ cho đi mà ko hề nghĩ đến khi nhận lại. Nếu yêu là phải biết hi sinh, quên mình, tất cả những điều đó cả anh và nó vẫn chưa làm được cho nhau cơ mà? Ko biết anh thì sao chứ nó còn nhiều điều muốn nói với anh lắm. Còn nhiều chuyện nó chưa kịp làm cho anh và ngay cả chiếc bánh chúc mừng một năm quen nhau nó dự định làm cũng chưa làm được thì đã ko còn cơ hội nữa rồi. Thật là đáng tiếc đúng ko?
Cuộc sống này có vô số những điều ko ai ngờ. Ngay cả những đường thẳng song song cũng sẽ gặp nhau nơi vô tận. Đừng nói trước tương lai khi tương lai vẫn là một ẩn số. Biết đâu sau này nó sẽ gặp lại anh ở một nơi nào đó và nó tin chắc rằng nếu có ngày đó, nó sẽ ko để mất anh lần nữa đâu. Nó hứa!!!
Nhưng giấc mơ về một ngày như thế sao mà xa vời và khó thực hiện thế. Giấc mơ mãi là giấc mơ thôi. Khi tỉnh lại nó mới nhận ra rằng anh đã xa nó thật rồi. Chỉ còn đâu đây thoáng chút dư âm ngọt ngào của một mối tình vừa qua. Với nó như thế lá quá đủ rồi. Mặc dù anh đã gây ra cho nó rất nhiều đau khổ làm cho nó bị tổn thương nhưng nó ko ghét anh. Nó ko hối hận vì đã yêu anh vì những gì nó nhận được từ anh là những bài học quý giá nhất. Chắc anh ko biết được anh có ý nghĩa trong lòng nó thế nào. Anh ko chỉ là bạn trai mà còn là người thầy đầu tiên dạy cho nó biết cách yêu thương, quan tâm đến những người xung quanh và... chờ đợi là một việc khó chịu như thế nào? Trước đây, nó chưa hề quan tâm người khác nghĩ gì, chỉ cần biết tới lợi ích của riêng nó thôi. Nó cũng chưa từng chờ ai bao giờ vì đó là điều nó ghét nhất. Vậy mà khi quen anh, nó đã phải chờ anh rất lâu. Có khi là 2 tiếng đồng hồ dưới mưa. Sau những lần như thế, nó giận anh nhiều lắm lắm nhưng rồi nó nhận ra được một điều rằng nó đã yêu anh. Và hiểu được yêu một người là đau khổ rất nhiều nhưng nó vẫn cứ yêu ngay cả khi người đó ko còn tình cảm gì với nó nữa...
Bây giờ, nó sắp phải đi, nó sẽ đi đến một nơi thật xa, xa mãi... để ko còn nhìn thấy anh nữa. Nó nghĩ như vậy sẽ tốt hơn cho nó, để nó có thể bắt đầu một cuộc sống mới và những kỉ niệm ngày xưa ngủ yên trong lòng nó mãi... Nó ko biết như thế có phải là hèn nhát hay ko, có phải là nó đang cố trốn tránh? Nhưng sao cũng được miễn là nó ra đi để anh có thể thoải mái đến bên cạnh người con gái anh thực sự cần mà ko thấy áy náy với nó. Vì mong ước duy nhất của nó bây giờ là anh tìm được cho mình một người hiểu anh hơn nó, cảm thông với anh hơn nó, chia sẻ với anh hơn nó, nhưng nó ko chúc anh tìm được người yêu anh hơn nó. Vì nó biết chắc rằng: người đó... ko có thực.
Nó ko mong ngày nó ra đi anh sẽ ra tiễn vì như vậy chỉ làm nó chùn bước mà thôi. Chỉ ước sao anh có thể hiểu được những việc nó làm đều là vì quá yêu anh là nó đã mãn nguyện và có thể hiểu được những việc nó làm đều là vì quá yêu anh là nó đã mãn nguyện và có thể nhẹ nhàng ra đi được rồi. Nó muốn nói câu tạm biệt với anh nhưng chắc ko có cơ hội, thôi thì hảy để cho cơn gió này gửi lời chào của nó đến anh vậy:
"Em sẽ luôn nhớ về anh với những gì tốt đẹp nhất mà hai ta có được. Anh sẽ luôn là tia nắng ấm áp sười ấm lòng em. Dù có ở nơi đâu rất xa, em cũng sẽ luôn luôn hướng về anh. Một ngày nào đó, anh cần người bạn để chia sẻ thì hãy tin rằng em đang ở bên cạnh anh và sẵn sằng lắng nghe anh nói. Anh nhé! Còn bây giờ, em phải đi thật rồi. Hãy sống thật hạnh phúc vì anh đáng được như vậy. Goodbye, my love!!!"

Cám ơn mùa xuân đã cho em gặp anh để em biết được cảm giác lần đầu tiên trái tim em bị lỗi nhịp. Cảm ơn mùa hè đã làm em yêu anh để em biết cách mở rộng trái tim mình. Cảm ơn mùa thu đã đưa anh đến bên em để trái tim em cảm nhận được hơi ấm của tình yêu. Cảm ơn mùa đông vì đã... mang anh đi để em biết rằng anh ko phải chỉ là một tia nắng mỏng manh. Vừa sáng lên thì đã vụt tắt và biết rằng càng xa cách càng nhớ thương và chẳng bao giờ có thể quên...
http://ca.360.yahoo.com/youare_myangel_87

goodbye, my love
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» goodbye baby of BIG BANG
» But i love u - G Dragon
» I Lay My Love On You - Westlife
» Love story
» A Little Love - Fiona Fung